Maraba da zuwa Xi'an Aogu Biotech Co., Ltd.

tuta

Menene kanna (Sceletium tortuosum) zai iya taimaka muku da?

Menene kanna?

Kanna shine sunan da ake kira Sceletium tortuosum, tsiro na asali na magani daga Afirka ta Kudu. Ana kuma san shi da kougoed da channa, wanda ke fassara zuwa "abin da za a tauna" ko "mai iya taunawa."
An yi amfani da shuka azaman maganin ganya daga kabilun ƴan asalin shekaru ɗaruruwan shekaru, bisa ga labarin bita na 20211 a cikin Molecules. An rubuta amfani da shi na farko tun farkon karni na 172 (1685, a zahiri). Duk da yake kanna teas da tinctures mamaye amfani da ƙarni, a cikin 21st karni, da nootropic Botanical tsantsa yanzu za a iya samu a zabi capsule, kwamfutar hannu, da kuma raw foda dabara.

Skeletium-Tortuosum

Shaida a bayan Kanna m effects

Kanna ta shahara saboda tasirinta ga yanayin ɗan adam. Koyaya, babu karatu da yawa akan kanna kanta. Yawancin bincike yana mai da hankali kan Zembrin, kari wanda aka yi tare da mahadi masu aiki na kanna.
Ga abin da muka sani a yanzu game da tasirin kanna.

  • 1. Zai iya rage damuwa

Babban dalilin da yasa mutane ke amfani da kanna shine don rage damuwa da damuwa. Ka'idar ita ce kanna na iya tasiri ga amygdala. (Wato sashin kwakwalwar da ke sarrafa tsoro da barazana.) Amma shin da gaske yana aiki? Har yanzu ba a fayyace hakan ba, amma an yi wasu bincike game da tambayar.
Wani bincike na 2011 ya ƙunshi kame beraye na wani ɗan lokaci. Wasu daga cikin berayen suna da placebo, wasu an ba su tsantsa kanna. Sakamakon ya nuna ƙaramin tasiri mai kyau akan matakan damuwa na berayen da aka hana. FYI: Waɗannan sakamakon baya nufin cewa tasirin zai kasance iri ɗaya a cikin mutane.
Ɗaya daga cikin binciken tare da mahalarta 16 kawai sun kalli tasirin Zembrin. Ya gano cewa kari ya rage ayyukan amygdala da ke da alaƙa da damuwa. Wannan binciken yana da ƙarami sosai, kodayake, don haka ana buƙatar ƙarin bincike kafin masu bincike su tabbata yana aiki da gaske.

  • 2. Zai iya inganta jin zafi

Wasu mutane sun ce Kanna na iya sauƙaƙa wasu ɓacin rai, amma akwai ƙayyadaddun shaidar kimiyya don yanke shawarar ko hakan gaskiya ne.
Ɗaya daga cikin binciken 2014 wanda ya ƙunshi berayen ya nuna cewa akwai yuwuwar a nan. A cikin waɗannan dabbobin, masana kimiyya sun lura cewa akwai wani nau'i na ciwo mai raɗaɗi. Amma wannan ba yana nufin zai taimaki mutane ba. Ana buƙatar ƙarin bincike a wannan yanki.

  • 3.Mai iya rage damuwa

Kanna na iya zama ɗan maganin kwantar da hankali. Zai iya haɓaka jin natsuwa ko ma barci a cikin mutanen da ke cikin damuwa. Har yanzu, ko da yake, shaidar kimiyya cewa wannan gaskiya ne kadan.
Ɗaya daga cikin binciken 2016 ya sami wasu shawarwari cewa kannan tsantsa zai iya samun wasu tasiri masu amfani akan matsalolin mutane da matakan hawan jini. Amma marubutan binciken sun kammala cewa ana buƙatar ƙarin bincike kafin a iya yanke shawara mai ƙarfi.

Echinacea 1
  • 4.Mai fama da bakin ciki

Mutane suna da'awar cewa kanna yana haɓaka yanayin su kuma yana rage wasu alamun su na damuwa.
Akwai binciken bera akan tsantsa kanna wanda ya nuna yana da wasu kaddarorin antidepressant. Duk da haka, ya kuma haifar da kyakkyawan sakamako mai girma a cikin berayen, ma, ciki har da ataxia. (Ataxia yana nufin sun rasa cikakken ikon tafiyar da jikinsu.) Har ila yau, ba zai yiwu a kammala cewa hakan zai faru a cikin mutane ba, amma abu ne da ya kamata a tuna.

  • 5.Mai iya inganta aikin kwakwalwa

Wasu suna da'awar cewa kanna na iya taimakawa haɓaka aikin fahimi. Wasu sun ce yana iya haɓaka sassaucin ku, ƙwaƙwalwar ajiya, da saurin amsawa.
Ɗaya daga cikin binciken akan berayen ya nuna wasu haɓakawa daga kanna a cikin nau'i na Zembrin, kuma wani karamin gwaji akan mutane ya nuna wasu alkawuran inganta aikin gudanarwa, yanayi, da barci.

Echinacea

Yadda Ake Amfani Da Shi

Kan-da-counter kanna tsantsa da sauran kari ba tukuna samuwa a cikin Amurka, Kanada ko Turai. ana iya samun shi akan layi kuma mai yuwuwa a wasu shagunan abinci na lafiya.
Dangane da shawarwarin sashi, an yi amfani da Zembrin a cikin binciken a cikin allurai daga 25 zuwa 50 milligrams kowace rana. Yawanci ana ɗaukar shi har zuwa makonni shida amma ƙila ba shi da aminci don amfani da dogon lokaci.


Lokacin aikawa: Maris 29-2023