Maraba da zuwa Xi'an Aogu Biotech Co., Ltd.

tuta

Chitosan: Duk abin da kuke buƙatar sani

Menene Chitosan, kuma ta yaya yake aiki?

Neman wata hanya ta halitta don tallafawa asarar nauyi da ƙananan matakan cholesterol? Chitosan shine amsar ku.Chitosan , wanda aka samo daga chitin (wani fili mai fibrous wanda aka samo da farko a cikin matsanancin exoskeletons na crustaceans da kuma a cikin bangon tantanin halitta na wasu fungi), wani kari ne mai karfi wanda zai iya taimakawa wajen cimma wadannan manufofin kiwon lafiya. A AOGU Bio, mun ƙware a cikin samarwa da rarraba kayan aikin magunguna da albarkatun ƙasa, gami da chitosan, don amfani da su a cikin abubuwan haɓaka ɗan adam, samfuran kantin magani, da magunguna, abinci, masana'antar abinci da kayan kwalliya.

Ana samar da Chitosan ta hanyar halayen enzymatic wanda ke haifar da nau'i mafi dacewa don kari. Wannan yana nufin jiki yana ɗaukar shi cikin sauƙi, yana mai da shi tasiri wajen haɓaka asarar nauyi da rage matakan cholesterol. Mayar da hankali na Aogubio akan tushen asali da ɗorewa yana tabbatar da cewa chitosan ɗinmu yana da inganci mafi inganci kuma baya ƙunshe da wasu abubuwa masu cutarwa ko sinadarai.

chitosan_kwafi

AmfaninChitosanKari

Ta hanyar binciken kimiyya, an gano chitosan yana da maganin rigakafi, antioxidant, anti-inflammatory, da sauran kaddarorin. Waɗannan kaddarorin halittu na iya zama da amfani ga yanayin lafiya iri-iri.

Nazarin ya ci gaba da fitowa yayin da masu bincike ke ƙarin koyo game da polysaccharide da yuwuwar aikace-aikacen sa. An zayyana wasu yuwuwar amfani da chitosan a ƙasa.

  • Zai Iya Rage Ciwon sukari Mai Girma

An ba da shawarar Chitosan a matsayin ƙarin magani don ciwon sukari na jini, alama ce ta gama gari duka biyun ciwo na rayuwa (rukunin yanayi waɗanda tare zasu iya haifar da cututtukan zuciya, ciwon sukari, da bugun jini) da nau'in ciwon sukari na 2.

Nazarin dabbobi da na dakin gwaje-gwaje sun sami hanyar haɗi tsakanin chitosan da ingantaccen tsarin sukari na jini ta hanyar rage juriya na insulin (lokacin da tsoka, hanta, da ƙwayoyin kitse ba su amsa da kyau ga insulin kuma ba za su iya ɗaukar glucose daga jini ba, suna haifar da buƙatar ƙwayar ƙwayar cuta zuwa ƙwayar cuta). ƙara yawan insulin) da ƙara yawan sukarin jini ta kyallen takarda. An gwada waɗannan fa'idodin a cikin gwaje-gwajen asibiti daban-daban.

Wani bincike-bincike na gwaje-gwajen asibiti guda 10 ya sami ɗan sakamako masu karo da juna game da tasirin chitosan wajen rage sukarin jini. Yayin da chitosan ya bayyana yana rage sukarin jini mai azumi da haemoglobin A1c (HbA1c), gwajin jini don duba matsakaicin matakan sukari na jini sama da watanni uku, bai yi tasiri sosai akan matakan insulin ba.

Masu bincike sun nuna cewa an ga sakamako mafi kyau lokacin da aka yi amfani da chitosan a kashi na 1.6 zuwa 3 grams (g) kowace rana kuma na akalla makonni 13.

Wani bincike ya gano cewa chitosan na iya taka rawa wajen rigakafin ciwon sukari. A cikin binciken, mahalarta tare da ciwon sukari (lokacin da matakan glucose na jini ya yi yawa amma bai isa a yi la'akari da ciwon sukari ba) an bazu don ɗaukar ko dai placebo (wani abu mara amfani) ko kari na chitosan na makonni 12. Idan aka kwatanta da placebo, chitosan ya inganta kumburi, HbA1c, da matakan sukari na jini.

Gabaɗaya, gwaje-gwajen ɗan adam akan chitosan don sarrafa sukarin jini ba su da girma da ƙira. Ana buƙatar ƙarin bincike a wannan yanki.

  • Zai Iya Rage Hawan Jini

Ƙayyadadden adadin gwaje-gwaje na asibiti sun nuna dangantaka tsakanin chitosan da hawan jini. Musamman ma, an gano chitosan don rage hawan jini a wasu ƙananan nazarin ɗan adam. Koyaya, an gauraya wasu sakamakon bincike.

Ana tunanin Chitosan yana rage hawan jini ta hanyar ɗaure da kitse da ɗaukar su ta hanyar narkewar abinci don zama najasa.

chitosan

Ƙara yawan fitar da mai zai haifar da raguwar matakan kitse a cikin jini, abin haɗari ga hawan jini.

Binciken binciken takwas ya kammala cewa chitosan na iya rage hawan jini amma ba mahimmanci ba. Mafi kyawun sakamako ya zo lokacin da aka yi amfani da chitosan a babban allurai amma na ɗan gajeren lokaci. Hawan jini na diastolic (amma ba hawan jini na systolic ba) ya ragu sosai lokacin da aka sha chitosan kasa da makonni 12 a allurai sama da ko daidai da 2.4 g kowace rana.

Ko da yake waɗannan sakamakon na iya zama masu gamsarwa, ba su zama tabbataccen hujja ba cewa kari na chitosan yana rage hawan jini. Ana buƙatar ƙarin bincike don ƙara bincika alaƙar da ke tsakanin chitosan da hawan jini.

  • Zai iya Taimakawa Tare da Rage nauyi

Wataƙila mafi mashahurin da'awar kiwon lafiya na chitosan shine cewa yana iya taimakawa tare da asarar nauyi. Duk da yake akwai wasu shaidun da za su goyi bayan wannan da'awar, yana da mahimmanci a tuna cewa yin amfani da kayan abinci na abinci azaman ma'auni don asarar nauyi ba a ba da shawarar ba.

chitosan1

Chitosan An yi amfani da naman gwari daga fungi a cikin gwaji ɗaya na asibiti wanda ya ƙunshi mahalarta manya 96 waɗanda aka rarraba a matsayin kiba ko ciwon kiba. An bai wa mahalartan capsules wanda ya ƙunshi ko dai placebo ko 500 MG na chitosan kuma an nemi su sha su sau biyar a kowace rana na kwanaki 90.

Idan aka kwatanta da placebo, sakamakon ya nuna cewa chitosan ya rage girman nauyin jiki, ƙididdigar jiki (BMI), da ma'auni na anthropometric (jini, tsoka, da ma'auni) a cikin mahalarta binciken.

A cikin wani binciken daban, an kwatanta chitosan da placebo a cikin yara 61 da aka rarraba a matsayin kiba ko kuma suna da kiba. Bayan makonni 12, amfani da chitosan ya haifar da raguwar nauyin jiki, kewayen kugu, BMI, jimlar lipids, da sukarin jini na azumi a cikin matasa mahalarta. Ana tunanin waɗannan sakamakon saboda iyawar chitosan don cire kitse daga sashin narkewar abinci don fitarwa.

Duk da waɗannan sakamakon, ya kamata a gudanar da gwaje-gwajen ɗan adam mafi girma kafin a iya ba da shawarar chitosan lafiya don asarar nauyi.

  • Zai Iya Haɓaka Warkar da Rauni

Saboda magungunan antimicrobial da tsarin tsarinsa, akwai sha'awar yin amfani da chitosan na sama don warkar da rauni.
Bincike ya nuna cewa chitosan yana taimakawa wajen warkar da raunuka. An gano Chitosan yana da tasirin ƙwayoyin cuta, waɗanda ke da mahimmanci don warkar da rauni. An kuma gano yana kara yawan yaduwar fata (yin sabon fata).
Kwanan nan, masu bincike sun kalli chitosan hydrogels, wanda ke dauke da ruwa kuma ana iya amfani da shi daidai da bandeji. Chitosan hydrogels na iya rage haɗarin kamuwa da cuta wanda zai iya shafar wasu raunuka.
Wani gwaji na baya-bayan nan ya gwada suturar chitosan a kan mutanen da ke da konewar digiri na biyu. Tufafin chitosan ya rage duka zafi da kuma lokacin da aka ɗauka don raunukan sun warke. An kuma gano Chitosan don rage al'amuran kamuwa da cuta.
A cikin wani ƙaramin binciken, an yi amfani da suturar chitosan akan raunukan masu ciwon sukari kuma idan aka kwatanta da wani suturar rauni da aka yi daga ƙwayoyin nanosilver. An gano tasirin suturar chitosan yayi kama da na nanosilver. Dukansu riguna sun haifar da waraka a hankali a cikin raunukan masu ciwon sukari kuma sun hana kamuwa da cuta.

Sashi: NawaChitosanShin zan dauka?

A halin yanzu, babu jagororin sashi don kari na chitosan.
A cikin gwaje-gwajen asibiti, maganin chitosan ya bambanta daga 0.3 g kowace rana zuwa 3.4 g kowace rana a cikin manya. Hakanan ana amfani da Chitosan na tsawon makonni 12 zuwa 13 a cikin gwaji.
Ana ba da shawarar cewa ku bi umarnin sashi kamar yadda aka nuna akan alamar kari. Hakanan zaka iya samun shawarwarin sashi daga ma'aikacin kiwon lafiya.

A AoguBio, mun fahimci mahimmancin samar da mafita na halitta da inganci don lafiya da lafiya. An gwada chitosan ɗin mu da ƙarfi don tabbatar da tsabta da ƙarfin sa, yana bawa abokan cinikinmu kwanciyar hankali sanin suna amfani da samfur abin dogaro kuma amintacce. Tare da sadaukar da kai ga inganci, muna ƙoƙari don samar da chitosan ɗinmu ga duk wanda zai iya amfana daga keɓaɓɓen kaddarorin sa.

Ko kuna son tallafawa tafiyar asarar nauyi ko inganta lafiyar zuciyar ku, chitosan yana ba da mafita na halitta da inganci. Tare da sadaukarwar Aogubio ga inganci da tsabta, za ku iya amincewa cewa abubuwan da muke ci na chitosan za su ba da sakamakon da kuke so. Ƙara chitosan zuwa aikin yau da kullun kuma ku sami fa'idodi masu ban sha'awa da hannu. Aogubio yana alfaharin bayar da wannan keɓaɓɓen samfur don tallafawa burin lafiyar ku da lafiyar ku.

Rubutun labari:Miranda Zhang


Lokacin aikawa: Maris-01-2024